Keɓance waniLCD nuni moduleya haɗa da daidaita ƙayyadaddun bayanansa don dacewa da takamaiman aikace-aikace. Da ke ƙasa akwai mahimman abubuwan da za a yi la'akari yayin zayyana ƙirar LCD na al'ada:
1. Ƙayyadaddun Bukatun Aikace-aikacen. Kafin gyare-gyare, yana da mahimmanci don ƙayyade:
Amfani Case:Masana'antu, likita, mota, masu amfani da lantarki, da dai sauransu.
Muhalli: Cikin gida vs. waje (ana iya karanta hasken rana, kewayon zafin jiki).
hulɗar mai amfani: Allon taɓawa (mai juriya ko mai ƙarfi), maɓalli, ko babu shigarwar.
Matsalolin Wutar Lantarki: Batir mai ƙarfi ko kafaffen samar da wutar lantarki?
2. Zaɓin Fasahar Nuni
Kowane nau'in LCD yana da fa'idodi dangane da aikace-aikacen:
TN (Twisted Nematic): Ƙananan farashi, amsa mai sauri, amma iyakancewar kusurwar kallo.
IPS (Cikin Jirgin Sama): Ingantattun launuka da kusurwoyin kallo, ɗan ƙaramin ƙarfin ƙarfin ƙarfi.
VA (daidaita tsaye): Babban bambanci, amma lokacin amsawa a hankali.
OLED: Babu hasken baya da ake buƙata, babban bambanci, amma ɗan gajeren rayuwa don wasu aikace-aikace.
3.Nuna Girman & Resolution
Girman: Madaidaitan zaɓuɓɓuka suna daga 0.96″ zuwa 32″+, amma girman al'ada yana yiwuwa.
Ƙaddamarwa: Yi la'akari da girman pixel da rabon al'amari dangane da abun cikin ku.
Girman Halaye: 4: 3, 16: 9, ko siffofi na al'ada.
4. Gyaran Hasken Baya
Haske (Nits): 200-300 nits (amfani na cikin gida) 800+ nits (waje / hasken rana-ana iya karantawa)
Nau'in Hasken Baya: LED-based don ingantaccen makamashi.
Zaɓuɓɓukan ragewa: Ikon PWM don daidaitacce haske.
5. Kariyar tabawaHaɗin kai
Capacitive Touch: Multi-touch, mafi ɗorewa, ana amfani dashi a cikin wayowin komai da ruwan / Allunan.
Resistive Touch: Yana aiki tare da safar hannu/styluses, manufa don aikace-aikacen masana'antu.
Babu Taɓa: Idan ana sarrafa shigarwa ta maɓalli ko masu kula da waje.
6. Interface & Haɗuwa
Hanyoyin sadarwa gama gari: SPI/I2C: Don ƙananan nuni, a hankali canja wurin bayanai.
LVDS/MIPI DSI: Don babban nuni.
HDMI/VGA: Don manyan nuni ko hanyoyin toshe-da-wasa.
Kebul/CAN Bus: Aikace-aikacen masana'antu.
Tsarin PCB na al'ada: Don haɗa ƙarin sarrafawa (haske, bambanci).
7. Dorewa & Kariyar Muhalli
Zazzabi Mai Aiki: Daidaitaccen (-10°C zuwa 50°C) ko tsawaita (-30°C zuwa 80°C).
Mai hana ruwa: IP65/IP67-ƙididdigar allo don yanayin waje ko masana'antu.
Resistance Shock: Ruggedization don aikace-aikacen mota / soja.
8. Custom Housing & Majalisar
Zaɓuɓɓukan Murfin Gilashin: Anti-glare, kayan shafa mai kyalli.
Zane Bezel: Buɗe firam, dutsen panel, ko kewaye.
Zaɓuɓɓukan mannewa: OCA (Maɗaukaki Mai Sauƙi) vs. Tazarar iska don haɗawa.
9. Samar da & Samfuran Abubuwan La'akari
MOQ (Mafi ƙarancin oda): Na'urori na yau da kullun suna buƙatar MOQs mafi girma.
Lokacin Jagora:Nuni na al'adana iya ɗaukar makonni 6-12 don ƙira da samarwa.
10. Abubuwa masu tsada
Farashin haɓaka: Kayan aiki na musamman,PCB zane, dubawa gyare-gyare.
Farashin samarwa: Mafi girma don umarni masu ƙaranci, ingantacce don girma.
Samun Dogon Lokaci: Tabbatar da samar da kayan aiki don samarwa na gaba.
Lokacin aikawa: Maris-05-2025